บมจ.ซีพี ออลล์ ผู้บริหารเซเว่น อีเลฟเว่น และ เซเว่น เดลิเวอรี่ เดินหน้าสานต่อโครงการ “คนไทยไม่ทิ้งกัน” มอบเครื่องครุภัณฑ์ทางการแพทย์ ให้กับกรุงเทพมหานคร เพื่อส่งมอบให้กับโรงเรียนในสังกัดกรุงเทพมหานคร และสนับสนุนการทำงานของเจ้าหน้าที่หน่วยงานราชการที่บริการประชาชนป้องกันการแพร่ระบาดของโรคไวรัสโควิด-19 ระลอกใหม่
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/02/เซเว่นฯ-มอบให้กทม_4.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/02/เซเว่นฯ-มอบให้กทม_1.jpg)
โดยมี พล.ต.อ. อัศวิน ขวัญเมือง ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร รับมอบครุภัณฑ์ทางการแพทย์ แอลกอฮอลล์ทำความสะอาด หน้ากากอนามัย ภายใต้โครงการ“โครงการคนไทยไม่ทิ้งกัน”จาก นายยุทธศักดิ์ ภูมิสุรกุล กรรมการผู้จัดการ (ร่วม) บมจ.ซีพี ออลล์ เพื่อส่งมอบให้กับโรงเรียนในสังกัดกรุงเทพมหานครจำนวน 437 แห่ง โดยมีนายสุวิทย์ กิ่งแก้ว ที่ปรึกษาอาวุโสคณะเจ้าหน้าที่บริหาร, นายบัญญัติ คำนูณวัฒน์ ที่ปรึกษาคณะเจ้าหน้าที่บริหาร และผู้แทนผู้บริหาร ร่วมงาน ณ ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร เมื่อเร็วๆนี้
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/02/เซเว่นฯ-มอบให้กทม_2.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/02/เซเว่นฯ-มอบให้กทม_3-1.jpg)
ทั้งนี้ ซีพี ออลล์ จะเดินหน้าสนับสนุนครุภัณฑ์ทางการแพทย์ที่จำเป็นในช่วงการแพร่รระบาดของไวรัสโควิด-19 ระลอกใหม่ให้แก่โรงพยาบาลและหน่วยงานราชการต่างๆ แทนความห่วงใยต่อบุคลากรทางการแพทย์รวมถึงพี่น้องชาวไทย เป็นไปตามปณิธานของซีพี ออลล์ “ร่วมสร้างสรรค์และแบ่งปันโอกาสให้ทุกคน” ต่อไป