บมจ.ซีพี ออลล์ ผู้บริหารเซเว่น อีเลฟเว่น และ เซเว่น เดลิเวอรี่ เดินหน้าสานต่อโครงการ “คนไทยไม่ทิ้งกัน” มอบเครื่องครุภัณฑ์ทางการแพทย์และชุดอุปโภค บริโภค เพื่อสนับสนุนการทำงานของบุคลากรทางการแพทย์ ให้กับ รพ.แม่สอด จ.ตาก, รพ.พระนั่งเกล้า และ รพ.เจริญกรุงประชารักษ์ เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโรคไวรัสโควิด-19 ระลอกใหม่
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.แม่สอด_1.jpg)
โดยมีคุณธีระสิทธิ์ เตียมคำ รองผู้จัดการทั่วไปปฏิบัติการ บมจ.ซีพี ออลล์ พร้อมด้วยพนักงานเซเว่น อีเลฟเว่น ในพื้นที่ร่วมเป็นผู้แทนมอบให้กับ นายแพทย์ธวัชชัย เศรษฐศุภพนา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลแม่สอด จ.ตาก
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.พระนั่งเกล้า_5.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.พระนั่งเกล้า_2.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.พระนั่งเกล้า_4.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.พระนั่งเกล้า_1.jpg)
คุณสุมาลย์ วิริวุฒิกร ผู้จัดการทั่วไปปฏิบัติการ บมจ.ซีพี ออลล์ พร้อมด้วยพนักงานเซเว่น อีเลฟเว่น ในพื้นที่ร่วมเป็นผู้แทนมอบให้กับ นายมณเทียร เพ็งสมบัติ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระนั่งเกล้า
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.เจริญกรุงประชารักษ์_1-1.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.เจริญกรุงประชารักษ์_5.jpg)
และ คุณดนุเดช ฤกษ์เจริญ ผู้จัดการทั่วไป บมจ.ซีพี ออลล์ พร้อมด้วยพนักงานเซเว่น อีเลฟเว่น ในพื้นที่ร่วมเป็นผู้แทนมอบให้กับ นายแพทย์เกรียงไกร ตั้งจิตรมณีศักดา ผู้อำนวยการ โรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.เจริญกรุงประชารักษ์_6.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/01/เซเว่นฯมอบรพ.เจริญกรุงประชารักษ์_2-1.jpg)
ทั้งนี้ ซีพี ออลล์ จะทยอยสนับสนุนครุภัณฑ์ทางการแพทย์ที่จำเป็นในช่วงวิกฤตไวรัสโควิด-19 ระลอกใหม่ให้แก่โรงพยาบาลและหน่วยงานต่างๆ แทนความห่วงใยต่อบุคลากรทางการแพทย์รวมถึงพี่น้องชาวไทย เป็นไปตามปณิธานของซีพี ออลล์ “ร่วมสร้างสรรค์และแบ่งปันโอกาสให้ทุกคน” ต่อไป